Mutum zai yi tsammanin matakin ƙarshe na kayan aikin Final Fantasy 14 Skybuilders ya zama cin nasara. Madadin haka, ya zama ɓangaren mafi wahala na duk layin neman kayan aiki, gami da ƙira, sabbin kayan aiki, har ma da tattara abubuwan tarawa.
Bincikenmu na ƙarshe yana farawa da "Bakon Ƙarshe", tattaunawa da Emeni a cikin Wuri Mai Tsarki (X: 9.7, Y: 14.6). Wannan nema na farko zai saita ku don labarin sabuntawa na ƙarshe, sannan ku fara Neman Ƙaƙwalwar Abubuwan Dama wanda yake a wuri ɗaya sannan ku nemi abubuwan da suka dace dangane da ajin ku.
Koyaya, ba kamar matakan da suka gabata ba, ba za ku iya amfani da “ido mai horarwa” don yin sana'a ba. Domin waɗannan sana’o’in ana kiransu sana’o’in “ƙwararru”, komai ƙayyadaddun kayan aiki, ba za a iya amfani da Ido da aka horar a kan sana’o’in ƙwararru ba.
A kan nasu, Ƙwararrun Sana'o'in sun fi wahala fiye da Sana'o'i na yau da kullum ko ma Tarin Sana'o'i, kuma suna da sabon yanayi na musamman ga irin waɗannan Sana'o'in. Hakanan kuna buƙatar shiga cikin sabuwar jihar, saboda waɗannan girke-girke na ƙwararrun za a iya kammala su da hannu kawai. Kuna iya amfani da macros lokacin da kuke ba da waɗannan sana'o'in, amma har ma da ƙirƙira matakin ƙwararru a matakin 80 yana buƙatar hadaddun macros da kayan aikin ƙarewa guda biyar a matakin 90. Waɗannan jujjuyawar sun ma fi na yanzu matakin 90 fasahar ƙarshen wasan.
Wannan tarin tarin yana buƙatar tarin abubuwan gama gari da abubuwan tarawa. Maimakon abubuwa na ɓoye na ɗaya ɗaya, waɗannan abubuwan tarawa suna ba da canjin yanayi mai daɗi. Har ma kifi dole ne a kama su azaman abin tarawa.
A wannan karon, don musanya kayanku, da rashin alheri za ku yi bankwana da Dennis kuma ku gai da sabon abokin ku Spanner. Yana kan sararin samaniya (X: 10.0, Y: 15.0) kuma yana ba ku damar kasuwanci da komai don "cikakkun bayanai masu ban sha'awa" da "babban cikakkun bayanai".
Duk da cewa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru na ɗaya daga cikin mafi wuya a wasan, isa matakin 90 har yanzu yana sa su sauƙi fiye da lokacin da kuka fara farawa. Wannan yana ba da damar wasu macro masu sauƙi don tabbatar da iyakar iyawa koyaushe.
Kowane kayan aikin Skybuilders yana buƙatar sassa 60 na musamman na bakin ciki. Sana'ar tarin mafi girma yana ba ku abubuwa uku daga kowane sashe, wanda ke nufin sana'a 20 a kowane rukuni. Suna aiki daidai kamar goobbiegoo da aka sabunta a baya - zaku iya siyar da kayan tarawa don abubuwa, wanda kuma ana iya siyar da su don sabbin kayan aikin hannu na asali.
Kuna iya sake siyan wasu mahimman kayan ƙira daga tushe guda biyu: Farar Rubutun ko Rubutun Skybuilder. A cikin rukunin "Master Recipes/Materials/Miscellaneous)" akan kowace takardar shedar musayar (misali, a cikin Radz-at-Khan). Sa'an nan saita subcategori "Blank Ticket Exchange (Mataki na 80 Material)". Hakanan zaka iya siyan waɗannan kayan ta amfani da rubutun Skybuilder ta yin magana da Eni a cikin Firmament (X: 12.0, Y: 14.0) kuma zaɓi shafin "Scrips Skybuilders (Kayan / Kayayyaki / Abubuwan)".
Ana iya siyan kayan don Takaddun Takaddun Fari 45 ko Takaddun Ba Gine-gine 30, akan jimillar Takaddun Takaddun Shaida 900 ko Takaddun Mara Gine 600 a kowane fanni.
Koyaya, yanzu zaku buƙaci ƙayyadaddun kayan ƙira na Tier 4 wanda aka saita don tafiya tare da alamun. Kamar sauran kayan, an jera su a hanyar haɗin da ke ƙasa, amma don Allah a lura cewa kawai za ku same su a cikin Circlet: wani yanki na musamman don misalai, samun dama ta hanyar Firmament.
Koyaya, zaku iya siyan su daga allon saƙon sauran 'yan wasa idan kuna son tsallake tsarin tattarawa.
Dangane da kere-kere, matakin 'yan wasa na 90 da sama ba sa bukatar koyon duk abubuwan da suka shafi girke-girke na kwararru. Macros masu zuwa suna aiki don 3374 Craftmanship, 3549 Control da 570 CP ba tare da wani abinci ko buffs ba wanda ya sa su dace da ƙididdiga na zamani daban-daban. Akwai ƙarin spins waɗanda za a iya haɓaka su tare da ƙididdiga mafi girma. Jin 'yanci don amfani da fasalin gwajin haɗakar wasan-ciki ko kwaikwaya don nemo jujjuyawar da ta fi dacewa da kididdigar ku.
/ ac "ƙwaƙwalwar tsoka" / madadin halin yanzu / ac mutunta / ac babban aiki / ac "Intelligent composing" / sadarwar sadarwa / ac "Kyakkyawan hadaddiyar giyar" / ac "labarai na farko" / ac "misali taɓawa" / ac "Ƙara taɓawa" / madadin halin yanzu / sadarwar sadarwa / ac "ba'a iya gani" / ac "labaran farko" / e macro #1 kashe
/ ac "misali tabawa" / ac "Extended touch" / sadarwa sabuwar dabara / ac "invisible touch" / ac "primary contact" / ac "Mataki" / ac "Barygoth's Blessing" / ac "tushe abun da ke ciki" / e halitta cikakke
Don kammala saitin tarin ku, dole ne ku tattara abubuwa gama-gari guda 750 da 36 na manyan abubuwan tarawa da ake da su. Kodayake abu yana da cikakkiyar tattarawa, zaku karɓi sassan "masu matuƙar wahala" guda bakwai don kowane aji. Musamman, haɓakawa na ƙarshe yana buƙatar 250 kawai. Ana iya musanya kayan aiki na yau da kullun don 30 a lokaci guda, yayin da wani yanki mai ban mamaki yana buƙatar 25 kawai a musanya.
Tabbas, wannan lokacin akwai wurare daban-daban don tattarawa da abubuwan da ake buƙata don nodes na yau da kullun.
Don samun fa'ida daga GP ɗinku a wannan karon, yi amfani da GP don samun ladan node mai ƙarfi don abubuwanku na yau da kullun kuma ku guje wa yin GP ɗin ku. Yi amfani da Albarkatun Haɓaka/Girbi II don hana faruwar hakan lokacin da kuke kusa da iyaka.
Kamar yadda yake tare da wasu kayan tattarawa da ake buƙata don kera kayan aikin, waɗannan abubuwa masu zuwa za su buƙaci ku shiga Crown: wurin taro na musamman da ake samu daga Vault.
Lokacin tattara abubuwan tarawa, koyaushe kuna son isa matakin tarin 1000. Wannan yawanci ya haɗa da murɗa kamar:
A wannan karon mai kamun kifi yana buƙatar kifaye daban-daban guda biyu, duka na tarawa. Kuna buƙatar Sassan sandar Kamun Kifi guda 200 da Sassan Rarraba 200 na Dabaru. Ana amfani da Flintstrike don sanda kuma ana amfani da Pickled Pom don reel. Har yanzu kuna buƙatar amfani da Signature Skyballs don kama wannan kifi.
Ana nunawa a ƙasa kowane kifi da matakin tattarawa da ake buƙata don kowane matakin, ana ba da kashi ɗaya, biyu, da huɗu, bi da bi. Duk da haka, ba za ku iya ba da tabbacin ikon tattara kifi ba, wanda ke nufin ba za ku iya tabbatar da cewa kuna buƙatar wani adadin kifin ba. Zai iya bambanta daga 400 zuwa 100 kifi ya danganta da sa'ar ku da basirarku.
Yana da mahimmanci a kashe GP don kula da Patience II, wanda zai ƙara girman kifin ku don haka yawan tarin su.
Lokacin aikawa: Mayu-05-2023